25 มิ.ย. 2017, 03:41 น.
ข่าว:

Ninja-Thailand.com ข้อมูลข่าวสาร บทความ การขับขี่ สเปค รีวิว ราคา ซื้อขาย ของแต่ง BigBike

ผู้เขียน หัวข้อ: ประเดิมคันแรกด้วยลูกรักของ Webmaster ละกันเนอะ  (อ่าน 24000 ครั้ง)

ออฟไลน์ Webmaster

• Administrator
  • Full Member
    • Thailand Superbike Riders site
เปิดบอร์ดมาแบบเงียบๆ ตามสไตล์นินจา (อ้างไปนู่น) ชิงจังหวะนี้โพสของเว็บมาสเตอร์ก่อนละกัน อิอิ
Kawasaki Ninja 250R - 2011 Special White Edition

แต่งไปบ้างนิดหน่อยพองาม ค่อยเป็นค่อยไป มีทั้งภาพเก่าและใหม่ปนกัน จะพาไปดูทีละอย่างนะครับ

เริ่มด้วยไฟหน้า หุ้มด้วยสติกเกอร์ดำเพิ่มความดุดัน แต่ความสว่างก็ลดลงกว่า 50%
ไม่เหมาะสำหรับขับกลางคืนนะครับ ยิ่งใส่หมวกชิลด์ดำนี่จบเห่เลย ควายตัดหน้ายังไม่รู้ตัว (ฮา...)

ตามด้วยกระจกบังลมหน้ารมดำ ยกสูงกว่าเดิมนิดหน่อยกำลังดี ช่วยตัดลมได้ดีขึ้น แต่ยังไม่พ้นหัวอยู่ดี
เห็นของนอกสวยมากแต่แพงเหลือเกิน มีอันนี้แหละถูกดี ทรงสวย ไม่สูงเวอร์เป็นนกหัวขวาน (500 บาท)

ต่อด้วยแฮนด์จับช็อคของ CBR250 (ตัวสี่สูบ) ขนาด 37 มม. ใส่ได้พอดีเป๊ะๆ ช่วยปรับท่านั่งให้สปอร์ตขึ้น หมอบมากขึ้น
เคยล้มแปะ 2 ครั้งไม่มีคดไม่มีงอ ล้มสไลด์พลิกตกข้างทางจนแฟริ่งพังยับ แต่แฮนด์ไม่เป็นไรเลย ถึกจริงๆ ฟันธง!

เสริมหล่อด้วยก้านเบรค+คลัชต์ Biker ปรับระดับได้ พับได้ ล้มแล้วไม่หักยังไปต่อได้ (1700 บาท)

ตะแกรงกันหม้อน้ำจากเศษหิน ทีแรกคิดว่าไม่จำเป็น แต่พอเห็นราคาหม้อน้ำแล้วต้องรีบติดด่วนเลย (1300 บาท)

เสริมด้วยตูดมด ทำสีเอง+แต่งด้วยสติกเกอร์แก้เลี่ยน ใส่แล้วหล่อขึ้น 50% แต่สาวๆ อดซ้อนเน่อ (700 บาท)

สติ๊กเกอร์กันรอยจากหัวเข็มขัด ทั้งสวยทั้งได้ประโยชน์ แนะนำให้ติดทุกคันครับ (750 บาท)

ไฟเลี้ยวท้ายของ Nouvo Elegance เสริมความหล่อ เข้ากันอย่างไม่น่าเชื่อ เหมือนเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ (180 บาท)

ชัดๆ อีกสักมุม

ตัวเสริมพักเท้า ช่วยปรับท่านั่งให้สปอร์ตขึ้น รับกับแฮนด์จับช็อค มั่นคงแข็งแรง ไม่ต้องคอยขันน็อตทุก 100 กิโลเหมือนเกียร์โยงบางยี่ห้อ (1800 บาท)

ท่อ DBS Full System 3 เหลี่ยมคาร์บอนไฟเบอร์ ว่ากันจริงๆ คือใส่เพื่อเอาสวย+เสียงดุขึ้น (หลังๆ เริ่มหนวกหูละ)
แรงปลายดีขึ้น แต่ต้นหายนิดหน่อย ได้ของแถมคือฝ้าขาว+ตามด ตรึม! รุ่นหลังๆ น่าจะปรับปรุงแล้ว (9600 บาท)

ล้อโต โดย ป๋าเอ๊ก ของแต่งที่ทุกคนหมายปอง หล่อขึ้น หนึบขึ้น แบนโค้งศอกเช็ดพื้นกันเลยทีเดียว
ราคาอาจจะสูงไปนิด แต่ผมว่าเป็นของแต่งที่คุ้มค่ามาก ทั้งสมรรถนะและความสวยงาม (25,000 บาท)

ตัดบังโคลนให้ท้ายสั้นจุ๊ดจู๋ ดูสปอร์ตขึ้น ยึดป้ายทะเบียนด้วยขายึดแต่งพับได้จาก KSR
ฝนตกไม่ต้องถาม สาดยันหัวคนขับเลยทีเดียว (300 บาท)

ยกท้าย+เสริมเบาะให้สูงขึ้นอีก เพื่อปรับท่านั่งให้หมอบหัวมุดถังไปเลย ขี่แรกๆ เหวอพอสมควร
เบาะสูงแล้วยังแฮนด์ต่ำอีก ใครขับนินจาแบบเดิมๆ มาเจอคันนี้แทบไปไม่เป็นเลยทีเดียว

มุมมองหัวจรดท้าย อกโต เอวคอด สะโพกผาย ... น่าขี่ที่สุดเยยยย หุๆ

สุดท้ายแล้วครับ  มุมโปรดของผมเลย ^^ นั่งมองได้ทั้งวัน ชอบบบ...

ขอบคุณที่รับชมจนจบครับ สมาชิกท่านใดว่างๆ พารถตัวเองมาอวดบ้างเด้อ ^^

ออฟไลน์ d3sTinYbOom

• Newbie
  • *
รถสวยจังครับ WM    :-[

ออฟไลน์ kitty boy

• Newbie
  • *
ไม่ได้อาบน้ำให้ลูกเลยช่วงนี้ อาบน้ำประแป้งแล้วจาพามาโชบ้าง

ออฟไลน์ Toy_maggotz

• Newbie
  • *
  • ...รถซื้อแกง...จะแรงได้ไง...
หล่อมว๊าก  :-*

ออฟไลน์ anirut

• Newbie
  • *
ไฟเลี้ยวหลังนูโว เปลี่ยนยากไหมครับ ต้อง เปลี่ยนรีเลย์ ด้วยไหมครับ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณ

• Thailand Superbike Riders site
ไม่ยากครับ ใช้คัตเตอร์ใบใหญ่แข็งๆ หน่อยก็ตัดได้แล้ว ค่อยๆ กรีดบังโคลนเดิมออกแล้วก็ใช้คัตเตอร์อันเดิมนั่นแหละ ตัดขายึดไฟเลี้ยวนูโวออก เสร็จแล้วก็จับประกบเข้ากับที่ยึดไฟเลี้ยวโดยใช้น็อตของไฟเี้ลี้ยวเดิมได้เลย

ส่วนรีเลย์ไม่ต้องเปลี่ยน ระบบไฟยังทำงานได้ตามปกติครับ

ออฟไลน์ paeton

• Newbie
  • *
ดูกี่ทีก็สวยครับ  คันนี้

ออฟไลน์ bigluk888

• Newbie
  • *
เอิ่มแบบว่า ที่กันหม้อน้ำ ซื้อที่ไหนมาบอกหน่อยได้ไหมครับ ราคา1300 หาไม่เจอเลยอะ

ร้าน 320SP ครับ มีเพียบเลย

ออฟไลน์ Valentini Rosso

• Newbie
  • *
ซื้อไฟเลี้ยวนูโวที่ไหนครับ ถูกจัง

Re: ประเดิมคันแรกด้วยลูกรักของ Webmaster ละกันเนอะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ส.ค. 2012, 21:45 น. »
คลองถมครับ ร้านตรงข้ามเยื้องๆ ร.พ.กลาง คนขายชอบถอดเสื้อพูดจากวนๆ หน่อยนั่นแหละครับ

ปกติคู่ละไม่เกิน 200 บาท ถ้าเกินนี้แสดงว่าโดนโก่งราคาครับ

ออฟไลน์ KILLER

• Newbie
  • *
Re: ประเดิมคันแรกด้วยลูกรักของ Webmaster ละกันเนอะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ก.ย. 2012, 18:08 น. »
งาม แต้ น้อออ :-*

ออฟไลน์ Ben10

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ก.ย. 2012, 14:03 น. »
สวยลงตัวมากครับ  :-*
บิดไปให้ถึงดวงจันทร์ แม้ไปไม่ถึงก็ยังอยู่ท่ามกลางดวงดาว

ออฟไลน์ Omi

• Newbie
  • *
  • หัวใจติดล้อ....
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ก.ย. 2012, 08:54 น. »
 :-[ :-[
สวยมากครับ

ออฟไลน์ loupe

• Newbie
  • *
  • ใช้ในราชการเท่านั้น
    • G l a d g e t   -   H i f i
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ก.ย. 2012, 21:08 น. »
สวยมากครับ :D

------------------------------
นำเข้าและจัดจำหน่ายหูฟังด้วยครับ
http://www.gladget-hifi.com
http://www.facebook.com/gladgethifi

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2012-2014 www.ninja-thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com
Carbonate design by Bloc
variant: carbon
SMF 2.0.2 | SMF © 2011, Simple Machines
Enotify by CreateAForum.com