29 เม.ย. 2017, 16:22 น.
ข่าว:

Ninja-Thailand.com ข้อมูลข่าวสาร บทความ การขับขี่ สเปค รีวิว ราคา ซื้อขาย ของแต่ง BigBike

ผู้เขียน หัวข้อ: เสริมท้่ายสั้น กันน้ำดีด (ก่อนคนซ้อนจะดีดเรา)  (อ่าน 7306 ครั้ง)

ออฟไลน์ paeton

• Newbie
  • *
พักยกจากการติดตามนินจาสองพันสิบสามก่อนสักพักนะครับ  สำหรับท่านที่ทำท้ายสั้นก็คงจะไม่เครียดเท่าไรกับปัญหาน้ำดีด  เพราะว่าปัญหานี้มันต้องมาคู่กันกับท้ายสั้นอยู่แล้วแต่คนซ้อนนั้นอาจจะไม่ชอบและลำบากตรงที่น้ำมันดีดใส่นี่แหละ  วันนี้มานำเสนอการทำบังโคลนหลังสำหรับท้ายสั้นครับ  พอดีวันหยุดหลายวันก็เลยหาอะไรทำไปดูกันเลยครับ

อุปกรณ์มีดังนี้ครับ  ป้ายยึดทะเบียน กรรไกร ค้อน  น๊อตตัวผู้ตัวเมีย  แหวนรอง  พลาสติก  ตัดจากกล่องน้ำมันเครื่อง  หรือพลาสติกแบบใดก็ได้ที่เราต้องการ  หรือใช้บังดคลนเดิมก็ได้  แต่ของผมบังโคลนเดิมไม่มีแล้ว   แนะนำให้ใช้สีดำนะครับเพื่อความสวยงาม   :1:

ขั้นต่อมาเจาะแผ่นรองป้ายทะเบียนครับในส่วนด้านล่างของป้ายเพื่อทำจุดยึด

ตัดแผ่นพลาสติกความสูงเท่าป้ายยึดทะเบียนครับ  แล้วก็เจาะรูด้านบนของแผ่นพลาสติก

ติดตั้งแผ่นยึดป้ายและใส่น็อตพร้อมกับรองแหวนลงไป

ติดตั้งแผ่นพลาสติกตามภาพ

เมื่อเราจะใช้งานก็แค่หมุนแผ่นพลาสติกลงมาด้านล่างตามภาพ

ถ้าเป็นพลาสติกสีดำจะสวยกว่านี้  เท่านี้คนซ้อนก็ไม่บ่นแล้วครับ  อิๆ  ได้ความยาวของบังโคลนหลังเพิ่มอีกนิดหน่อย   ดีไอวายนี้ผมได้ไอเดียจากคุณโน๊ตนินจาเขียว\m/ KILLER \m/(โน๊ต) ครับ  เลยเก็บเอามาต่อยอด  สนุกกับการขับขี่และขับขี่ปลอดภัยนะครับ

ออฟไลน์ Webmaster

• Administrator
  • Full Member
    • Thailand Superbike Riders site
ว้าว... พับเก็บได้ด้วย เยี่ยมเลยครับ  :)

ออฟไลน์ paeton

• Newbie
  • *
จากภาพตัวอย่าง ยังเหลือที่ว่ิางเพิ่มความยาวได้อีกครับ  แต่ผมหาพลาสติกได้แค่นี้อ่ะ  ก็เล่นทำตอนมืดเนาะ หาอุปกรณ์ยากจริงๆ  เดี๋ยวถ้าทำใหม่จะอัพเดทให้ครับ

ออฟไลน์ thanandon buchaboon

• Newbie
  • *
  • นี้มันลูกลิงชัดๆ
    • Www.cbr150club.com
เหมาะกับการนำไปต่อยอด
อยู่อย่างพอเพียง ใกล้ตัวความสุขยังมี
อยู่อย่างพอดี ไม่มีความทุกข์ร้อนในใจ
สุขจริงแท้ในชีวิตคน จะค้นเจอได้ไม่ไกล
    อยู่ในใจของคนรู้จักพอเพียง

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2012-2014 www.ninja-thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com
Carbonate design by Bloc
variant: carbon
SMF 2.0.2 | SMF © 2011, Simple Machines
Enotify by CreateAForum.com