29 เม.ย. 2017, 16:28 น.
ข่าว:

Ninja-Thailand.com ข้อมูลข่าวสาร บทความ การขับขี่ สเปค รีวิว ราคา ซื้อขาย ของแต่ง BigBike

ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าคลุมรถมอไซร์ NINJA (สั่งตัด)คุณภาพเยี่ยม กันแดด-กันฝน-กันฝุ่นละออง100% สําหรับรถที่ท่  (อ่าน 120483 ครั้ง)

Pcarcover และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ pratipa

• Full Member
ใช้มาหนึ่งปีแล้ว

ผ้ายังดีอยู่เลย

:130: :130:

อยากสอบถามวิธีการทำความสะอาดหน่อยครับ

ควรใช้วิธีไหนดี

ค่ะ...ถ้ามีเปื้อนไม่มา..ก็เอาไม้กวาดขนไก่ปัดๆ ฝุ่นออกค่ะ

แต่ถ้าฝุ่นหนาๆๆเปื้อนเยอะ แนะนำว่าเอาผ้าใส่กะละมังแช่ผงซักฝอกค่ะทิ้งไว้ 1คืน และ้ตอนเช้า ขยำผ้าให้ทั่วผืน

ล่างน้ำสะอาดก่อน แล้วนำไปตากแดด ตอนตากให้กลับผ้าด้านนุ่มๆๆออกมาตากให้แห้งค่ะ..

แค่นี่ผ้าก็จะสะอาดน่าใช้เหมือนเดิมค่ะ.. :17: :17: :17: หรือสอบถามเพิ่ม ได้นะค่ะ 084-439-6019 ค่ะ

ขอบคุณมากๆๆนะค่ะ  :kiss: :kiss:

#�ชมสินค้าและรีวิวต่างๆได้ที่นี่ค่ะ�

# ชมลายละเอียดที่ www.ผ้าคลุมดีดี.com

ผลงาน#ผ้าคลุมยนต์civic fd ปี 2010ตัดตรงรุ่น

✅ ขอแนะนำ#ผ้าคลุมรถยนต์civic fd ปี 2010งานคลุมพอดีคัน

กันน้ำ กันแดด กันฝนกันฝุ่นละออง100%ใช้งานคุ้มค่า

ที่ร้านตัดตรงรุ่น#ผ้าคลุมรถงานสั่งตัดรถยนต์civic fd ปี 2010

รถแต่งอะไรเพิ่มแจ้งด้วยตัดเพิ่มให้คะ

คุยงานกันก่อนได้คะ(สินค้าจัดส่งทุกวันนะค่ะถึงมือแน่นอนค่ะ)

�#�เชิญชมสินค้าและรีวิวต่างๆได้ที่นี่ค่ะ�

https://www.facebook.com/CoverDD/

☎ 081-918-3753 และ 084- 439- 6019

LINE ID : ssscar และ LINE ID : pratipaka

(ถ้าถามข้อมูลสั่งซื้อ สะดวกไลน์ที่สุดนะค่ะ จะตอบได้เร็วมากๆๆ)

ขออนุญาติเจ้าของรูป#รถยนต์civic fd ปี 2010 ด้วยนะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2016, 14:34 น. โดย pratipa »

:) :) :) :)ขอบคุณ... คุณ วิวัฒน์  (สวนหลวง) ผ้าคลุมรถ  NINJA300 จัดส่งผ้าให้วันนี้นะค่ะ

ขอบคุณ... คุณ กล็อฟ  (นครปฐม) ผ้าคลุมรถ  NINJA300 จัดส่งผ้าให้แล้วนะค่ะ

ขอบคุณ... คุณ พชร  (อยุธยา) ผ้าคลุมรถ  NINJA300 จัดส่งผ้าให้แล้วนะค่ะ

ขอบคุณ... คุณ โอ๊ต  (ราชเทวี) ผ้าคลุมรถ  NINJA300 จัดส่งผ้าให้แล้วนะค่ะ

ขอบคุณ... คุณ อรรถ  (เชียงใหม่) ผ้าคลุมรถ  KSR กับ VASPA64 จัดส่งผ้าให้วันนี้นะค่ะ

ขอบคุณ... คุณ กุ๊ก (ดินแแดง) ผ้าคลุมรถ mustang ปี1965  ตัดให้ใหม่ตรงรุ่น คันต่อคันค่ะ จัดส่งผ้าให้แล้วนะค่ะ

ขอบคุณ... คุณ สุ (ปทุมธานี) ผ้าคลุมชุดเก้าอี้สนาม 1ชุด  จัดส่งผ้าให้แล้วนะค่ะ

ขอบคุณ... คุณ โอ่ง (หลักสี่) ผ้าคลุมรถครึ่งคัน Vios ปี2011  1098  จัดส่งผ้าให้แล้วนะค่ะ

ขอบคุณ... คุณ แคท (ปทุมธานี) ผ้าคลุมเครื่องซักผ้า Toshiba 15 kg. จัดส่งผ้าให้วันนี้นะค่ะ

ขอบคุณ... คุณ แก้ม (บางกอกน้อย) ผ้าคลุมรถ CITI 2013 จัดส่งผ้าให้แล้วนะค่ะ

color=green]
ขอบคุณ..คุณ เบนซ์ (ภาษีเจริญ)มากๆๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถPorsche 996 Carrera  ,Jeep Wrangler,Toyota BB,R34 GTR   ตัดให้ใหม่คันต่อคัน ตัดตรงรุ่นนะค่ะ

ขอบคุณ..คุณ ต้อม (บางขุนเทียน)มากๆๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถ GTRปี 2012(2ผืน)  ตัดให้ใหม่คันต่อคัน ตัดตรงรุ่นนะค่ะ

ขอบคุณ..คุณ แจน (เชียงใหม่)มากๆๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถPorsche  Carrera928s4  และผ้ามอไซร์ Harley48 (2ผืน)  ตัดให้ใหม่คันต่อคัน ตัดตรงรุ่นนะค่ะ

ขอบคุณ..คุณ โนต (งามวงศ์วาน)มากๆๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถ Toyota Altis ปี2003 ตัดให้ใหม่คันต่อคัน ตัดตรงรุ่นนะค่ะ

ขอบคุณ..คุณ ทวี (บางคอแหลม)มากๆๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถ Carnivalปี 2005  ตัดให้ใหม่คันต่อคัน ตัดตรงรุ่นนะค่ะ

ขอบคุณ..คุณ เจต (บุญรอด)มากๆๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถ CIVIC COUPE ปี2000 ตัดให้ใหม่คันต่อคัน ตัดตรงรุ่นนะค่ะ
[/color]

สนใจผ้าคลุมรถสอบถามได้นะค่ะ

ผ้าคลุมรถยนต์ มอไซค์บิ๊กไบค์ ตัดตรงรุ่น

ตัวอย่างผ้าคลุมรถมอไซค์ yamaha dragstar ตัดตรงรุ่น

อายุการใช้งาน 2-3ปี บ้างคนใช้ถึง4ปี คุณภาพเกินคุ้ม สนใจสอบ

ถามเพิ่ม 084 439 6019 LINE ID :pratipaka ทักได้เลย

https://www.facebook.com/CoverDD

ผ้าคลุมรถตัดตรงรุ่นผ้าคลุมรถsuzuki gsx r1000 ตัดตรงรุ่น :) :) :)

สนใจผ้าคลุมรถสอบถามได้นะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2016, 15:20 น. โดย pratipa »

ขอบคุณลูกค้าที่ถ่ายรูปส่งกลับมาให้มากๆๆนะค่ะ

ผ้าคลุมรถ DUCATI 1199

ผ้าคลุมรถ GSX-R1000

ผ้าคลุมรถ ER6N
มีแบบคลุมครึ่งคันของรถ สำหรับพกพาสะดวกและคลุมได้เลยทั้นที่ค่ะ แก้ปัญหาคนชอบมานั่งรถเล่นตามหอพัก

ผ้าคลุมรถ NINJA650

:) :) :)ขอบคุณลูกค้าทุกท่านมากๆๆนะค่ะ

ขอบคุณ...คุณ ภูม (เชียงใหม่)มากๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถมอไซร์ ER6N ส่งผ้าให้แล้วนะค่ะ

ขอบคุณ...คุณ TOM (บางแค)มากๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถมอไซร์  ER6N ส่งผ้าให้แล้วนะค่ะ

ขอบคุณ...คุณ BOO (ปทุมวัน)มากๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถมอไซร์ NINJA650 ส่งผ้าให้แล้วนะค่ะ

ขอบคุณ...คุณ BO (หลักสี่)มากๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถมอไซร์ Ducati Multistrada  ส่งผ้าให้วันนี้นะค่ะ

ขอบคุณ...คุณ MAVIN (บางซื่อ)มากๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถมอไซร์Ducati 795 ส่งผ้าให้วันนี้นะค่ะ

ขอบคุณ...คุณ  เจอาร์ (นนทบุรี)มากๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถCITY ปี2009 ( ตัดให้ใหม่คันต่อคันตรงรุ่น )แล้วจัรีบจัดส่งให้นะค่ะ

ขอบคุณ...คุณ  มะเมียว (สมุทรปราการ)มากๆนะค่ะ ผ้าคลุมรถ D-MAX SUPER PLATINUM ปี2010 ( ตัดให้ใหม่คันต่อคันตรงรุ่น )แล้วจัรีบจัดส่งให้นะค่ะ

อีกหนึ่งความห่วงใยที่เพิ่มความมั่นใจ .....

ลูกค้าที่ซื้อผ้าคลุมรถกับทางร้านเราจะได้รับสินค้าถึงมือทุกท่านและคุณภาพสินค้าที่ดีที่สุดใส่ใจทุกขั้นตอน

หลังจากที่เราส่งของให้กับลูกค้าทุกท่าน ทางเราจะทำการส่งเลขที่ส่งสินค้าให้กับลูกค้าทุกท่าน

ลูกค้าสามารถตรวจสอบเลขที่ส่งสินค้า ว่าสินค้าถูกส่งแล้ว สินค้าที่ส่งให้ท่านถึงไหนแล้ว

ได้จากหน้าเวบของไปรษณีย์ตรวจสอบได้ 24 ชั่วโมงนะค่ะลิงค์นี่ค่ะ

http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

:) :)
 :yoyo18:
:ขั้นตอนการคลุมผ้าคลุมรถของมอไซร์

1. กางผ้าออก สังเกตผ้าจะมีป้ายทอสีดำ เอาป้ายทอสีดำไว้ด้านหน้ารถ

2. คลุมผ้าคลุมรถ จากด้านหน้ารถมอไซร์มาท้ายรถ (ขณะเครื่องไม่ร้อน) หน้า-หลังจะมียางยืด ยางยืดทำหน้าที่งุ้มไปใต้ล้อ คลุมมิดทั้งคัน

3. จัดผ้าให้พอดีกับตัวรถ และดูความเรียบร้อยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2013, 21:11 น. โดย pratipa »

ถ่ายจากมือถือ ขออภัยด้วยนะครับ ภาพอาจไม่ค่อยชัดเท่าไร

เอารถไปจอด แต่ไม่สะดวกคลุมรถ กระจก cnc ตากแดดไม่กี่วันก็เริ่มซีด

จะซื้อใหม่ทุกครั้งที่มันซีดก็ไม่ไหว เลยสั่งตัดซองคลุมกระจกกับคุณเก๋ซะเลย :135:

วัดขนาดกว้าง ยาว ตามที่เราต้องแล้วโทรบอกคุณเก๋

ผ่านไป 1 วัน คุณเก๋จัดให้

ใช้เสร็จก็พับๆ ม้วนๆ เก็บไว้ใต้เบาะ

ไปจอดที่ทำงาน จะคลุมรถก็กระไรอยู่ พกผ้าคลุมมาทุกวันก็ไม่ไหว

ตอนนี้สบายใจเรื่องกระจกแล้วครับ ขอบคุณคุณเก๋มากๆครับ

:130: :125: :130:

:130: :130: :130: :130:

ขอบคุณเช่นกันค่ะคุณปริน ( สำหรับรูปสวยๆๆที่ถ่ายให้ค่ะ )ใครสนใจสั่งตัดได้นะค่ะ เผื่อใครมีปัญหาเรืองกระจกและจอดรถตากแดดค่ะ

mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57

ผ้าคลุมรถ toyota prius 2012

ผ้าคลุม jetski YAMAHA FX Crusier

:yoyo18:
:ขั้นตอนการคลุมผ้าคลุมรถของมอไซร์

1. กางผ้าออก สังเกตผ้าจะมีป้ายทอสีดำ เอาป้ายทอสีดำไว้ด้านหน้ารถ

2. คลุมผ้าคลุมรถ จากด้านหน้ารถมอไซร์มาท้ายรถ (ขณะเครื่องไม่ร้อน) หน้า-หลังจะมียางยืด ยางยืดทำหน้าที่งุ้มไปใต้ล้อ คลุมมิดทั้งคัน

3. จัดผ้าให้พอดีกับตัวรถ และดูความเรียบร้อยค่ะ

ขอบคุณลูกค้าที่ถ่ายรูปส่งกลับมาให้มากๆๆนะค่ะ

ผ้าคลุมรถ DUCATI 1199

ผ้าคลุมรถ GSX-R1000

ผ้าคลุมรถ ER6N
มีแบบคลุมครึ่งคันของรถ สำหรับพกพาสะดวกและคลุมได้เลยทั้นที่ค่ะ แก้ปัญหาคนชอบมานั่งรถเล่นตามหอพัก

ผ้าคลุมรถ NINJA650

อีกหนึ่งความห่วงใยที่เพิ่มความมั่นใจ .....

ลูกค้าที่ซื้อผ้าคลุมรถกับทางร้านเราจะได้รับสินค้าถึงมือทุกท่านและคุณภาพสินค้าที่ดีที่สุดใส่ใจทุกขั้นตอน

หลังจากที่เราส่งของให้กับลูกค้าทุกท่าน ทางเราจะทำการส่งเลขที่ส่งสินค้าให้กับลูกค้าทุกท่าน

ลูกค้าสามารถตรวจสอบเลขที่ส่งสินค้า ว่าสินค้าถูกส่งแล้ว สินค้าที่ส่งให้ท่านถึงไหนแล้ว

ได้จากหน้าเวบของไปรษณีย์ตรวจสอบได้ 24 ชั่วโมงนะค่ะลิงค์นี่ค่ะ

http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

mon57 mon57 mon57

B]สำหรับความห่วงใย ที่มีให้ลูกค้า อยากให้ทุกท่านใช้งานผ้าคลุมรถให้คุ้มค่า...มากที่สุดค่ะ[/color]

ตอนนี้ทางร้านเราได้ ตัดชิ้นผ้าแล้วแพ็คใส่กล่องพร้อมแนบนามบัตรร้านให้กับลูกค้า ทุกกล่อง

เพื่อเก็บผ้าเอาไว้เป็น sparepart เมื่อผ้าเกิดอุบัติเหตุ ผ้าเกี่ยวเป็นรู หรือชำรุดเล็กน้อย ฉีกขาด

จะได้ใช้ ชิ้นผ้าที่ส่งไปให้ ซ้อมได้ทันทีค่ะ การซ้อม เอาผ้าประกบติดกับกาวปะยางรถ ปะเข้าไป แค่นี้ก็ซ้อมไว้ใช้งานได้อีกนาน

ดีกว่าปล่อยให้ขาดเพิ่มแล้วเราจะใช้งานไม่คุ้ม กับเงินที่เราจ่ายไปค่ะ (เมื่อก่อนลูกค้า เกิดเหตุการณ์ผ้าชำรุด เกียวเป็นรู แล้วโทรมาขอผ้าไปซ้อม

ต้องเสียเวลาคอยให้ร้านเราส่งผ้าไปให้ เราเลยส่งผ้า sparepart ไปไว้ให้ลูกค้าทุกท่านทุกกล่อง

ตัวอย่างผ้าที่ส่งนะค่ะ กับตัวอย่างผ้าที่ลูกค้ามารับเองถึงทีก็จะแพ็คผ้าพร้อมแนบ sparepart ให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณรูป สวยๆๆ จากลูกค้าทางบ้านที่ส่งรูป กลับมาให้นะค่ะ ตัวอย่างผ้าคลุมรถมอไซร์ ninja300

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2012-2014 www.ninja-thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com
Carbonate design by Bloc
variant: carbon
SMF 2.0.2 | SMF © 2011, Simple Machines
Enotify by CreateAForum.com