27 มิ.ย. 2017, 12:20 น.
ข่าว:

Ninja-Thailand.com ข้อมูลข่าวสาร บทความ การขับขี่ สเปค รีวิว ราคา ซื้อขาย ของแต่ง BigBike

ผู้เขียน หัวข้อ: ---- ORDINARY RIDERS ---- ขอเชิญร่วมกันสบทบทุนบริจาคครับ 1-2 กันยายน นี้ครับ  (อ่าน 3172 ครั้ง)

ออฟไลน์ godzza (ก๊อด ORD)

• Newbie
  • *
มาแล้วคับ... สำหรับทริปใหญ่เพ่ื่อไปทำบุญร่วมกันกับพวกเรา ORD คับ วันที่ 1-2 กันยายน 2555 ณ สถานสงเคราะห์เด็กติดเชื้อ HIV บ้านแกร์ด้า จ.ลพบุรีครับ งานนี้ พวกเรากลุ่ม ORD จะรวบรวมของบริจาคและเงินเพื่อนำไปบริจาคให้เด็กๆที่บ้านแกร์ด้า ในวันที่ดังกล่าว พวกเราจึงอยากเชิญชวนเพื่อนๆหรือผู้ที่สนใจ
ร่วมบริจาคเงินหรือสิ่งของเพื่อไปช่วยน้องๆที่บ้านแกร์ด้ากับพวกเราครับ และสำหรับใครที่ต้องการติดต่อเพื่อขอบริจาคกับทางบ้านแกร์ด้าโดยตรงสามารถติดต่อขอบริจาค
ผ่านทาง เว็ปไซด์ของบ้านแกร์ด้า ด่านล่างได้เลยนะครับ
กิจกรรมที่พวกเราจะไปทำกันตามนี้เลยครับ

- บริจาคสิ่งของและเงินบริจาคให้กับบ้านแกร์ด้า เพื่อเป็นทุนไวใช้จ่ายเพื่อดูแลน้องๆ
 - จัดกิจกรรมเล็กๆน้อยๆ เล่นเกมส์กับเด็กๆ
 - เลี้ยงอาหารเด็กๆ ที่บ้านแกร์ด้า

งานนี้เกิดขึ้นเพราะ พอดีอยู่ว่างๆคับ แล้วก็มองไปรอบๆตัว เห็นคนมากมายที่ด้อยโอกาสคับ คนเหล่านั้น เค้าดตพอที่จะสามารถหาเลี้ยงตัวเองเล็กๆน้อยๆ เพื่อให้อยู่รอดไปได้ แต่มีคน ไม่ใช่สิ ต้องเรียกว่าเด็กๆ อยู่กลุ่มนึง (3 - 18 ปี) ที่เค้าด้อยโอกาศ และไม่สามารถหาเลี้ยงตัวเองได้ เนื่อ งจากเค้าติดเชื้อ HIV ตั้งแต่ เกิด เด็กๆส่วนใหญ่ต้องใช้ยาในการต้านไวรัสอย่างต่อเนื่อง และทรมานมากคับ ค่ารักษาเด็กต่อคนตกอยู่เดือนละ ประมาณ 5,000 บาท ซึ่งนับว่าสูงทีเดียวคับ แต่ลำพังผมคนเดียวก็คงช่วยอะไรได้ไม่มากคับ จึงอยากเชิญชวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน ร่วมกันช่วยเหลือ ไม่ว่าจะเป็นการ บริจาคเงิน หรือสิ่งของเครื่องใช้ต่างๆ หรือแม้แต่ของเล่น ที่พวกเราไม่ได้เล่นแล้ว เพื่อให้น้องๆ เค้ามีความสุข ในเวลาที่เค้ายังมีชีวิตอยู่ คับ ที่ผมพูดแบบนี้ เพราะว่าเด็กบางคนเกิดอาการดื้อยา และเสียชีวิต ก็มีคับ

รายละเอียดตาม Website นี้ครับ http://www.baangerda.org/

ติดต่อผมโดยตรงได้ 0891681748 ก๊อดครับ

ขอบคุณครับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2012-2014 www.ninja-thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com
Carbonate design by Bloc
variant: carbon
SMF 2.0.2 | SMF © 2011, Simple Machines
Enotify by CreateAForum.com